Phòng bếp có lẽ không cần thiết lắm đối với những người sống một mình nhưng nó lại rất quan trọng với các gia đình. Phòng bếp không chỉ là nơi ăn uống mà còn là nơi khơi nguồn cảm xúc nấu ra những món ngon hàng ngày, là nơi mọi thành viên trong gia đình tụ tập quây quần trong một ngày bận rộn. Chính vì thế việc thiết kế phòng bếp sao cho đẹp là một điều rất quan trọng.
Hãy cùng đọc bài viết này và tu sử phòng bếp nhà bạn một cách hoàn thiện nhất nhé!
Nếu muốn thiết kế được ra một căn bếp đẹp thì việc đầu tiên phải chọn đó là chọn màu nền cho bếp. Màu nền là một yếu tố khá quan trọng vì nó chiếm đa số màu sắc của căn bếp nhà bạn.
Việc chọn màu này thì lời khuyên dành cho bạn là tránh những gam màu lạnh như đen, tím,… vì những màu này sẽ tạo cảm giác âm u, giảm giá trị của bữa ăn. Những màu sắc nhạt và trung tính như trắng, vàng nhạt, xanh lá nhạt,… Nhà bếp là nơi nấu và ăn nên vì vậy hạn chế sử dụng màu nền là màu nóng như cam, đỏ,.. sẽ tạo cảm giá ngột ngạt khi bước vào.
Việc tạo điểm nhấn này sẽ tạo nên cá tính riêng của bạn.
Thông thường thì việc đặt một chậu cây cảnh vào bếp sẽ làm tăng sức sống, cho không gian trở nên tươi mới hơn.
Hay bạn cũng có thể biến những vật dụng nấu ăn hàng ngày thành những món đồ trang trí bằng cách lựa chọn những món đồ dùng làm bếp có màu sắc mà mình yêu thích.
Chọn những đồ dùng nhà bếp nhiều màu để trang trí
Khi lựa chọn bàn ghế ăn thì các bạn nên chú ý: không nên chỉ chăm chút hình thức mà bỏ qua sự thoải mái khi ngồi, bàn ghế ăn có công dụng chính là để hỗ trợ giúp bữa ăn trở nên ngon miệng hơn, trang trí chỉ là tiêu chí phụ. Nếu như chọn ghế thì tốt nhất là nên chọn loại ghế có đệm, giứp ngồi thoải mái và bàn ăn thì chỉ nên dư ra một hai chỗ so với các thành viên trong gia đình để phòng khi có khách ở lại dùng bữa với gia đình.
Nếu đã trót mua ghế cứng thì cũng có thể tham khảo dịch vụ làm đệm ghế ăn của Nội thất Vinaco. Chúng tôi tin chắc sẽ mang lại cho bạn một không gian bếp hoàn toàn mới cùng với chất lượng dịch vụ tốt nhất!
Hoa hoặc quả tươi cũng là một trong những món đồ dùng trang trí rất tốt, nó biểu hiện cho phòng bếp này luôn ấm áp và có người quan tâm thường xuyên, là một gia đình hạnh phúc.
Dùng hoa và quả để trang trí phòng bếp
Với những người yêu thích nấu ăn, vào bếp thì không gian bếp chính là nơi có thể làm họ thoawi mái , dễ chịu. Hãy tham khảo những điểm trên để có một không gian bếp thật hiện đại và đầy đủ tiện nghi nhé. Ngoài ra, để có thể làm mới hơn bộ bàn ăn của mình, bạn có thể liên hệ ngay với Nội thất Vinaco để được bọc ghế bàn ăn với chất lượng dịch vụ tốt nhất cùng giá cả phải chăng. Chúc bạn có một phòng bếp đẹp.
HOTLINE: 0918 593 088